Plywood, wanda kuma aka sani daplywood, allon tsakiya, allon layi uku, allon layi biyar, wani abu ne na allon layi uku ko mai launuka da yawa wanda aka yi ta hanyar yanke katako mai juyawa zuwa katako mai laushi ko siririn da aka aske daga itace, an manne shi da manne, alkiblar zare na layukan veneer da ke kusa da juna.
A cikin takardar katako iri ɗaya, ana barin a matse veneers na nau'ikan iri daban-daban da kauri a lokaci guda, amma layuka biyu na veneers masu daidaitawa suna buƙatar nau'in da kauri su kasance iri ɗaya. Saboda haka, lokacin da ake dubaplywood, veneer na tsakiya shine tsakiya kuma veneer a ɓangarorin biyu suna da launi iri ɗaya da kauri.
A cikin amfani daplywood, yawancin manyan ƙasashe masu ci gaba a masana'antu suna amfani da shi a masana'antar gine-gine, sai kuma gina jiragen ruwa, sufurin jiragen sama, ginin kaya, soja, kayan daki, marufi da sauran fannoni masu alaƙa da masana'antu.plywoodAna amfani da kayayyakin ne galibi a cikin kayan daki, kayan ado, marufi, samfuran gini, akwatunan kaya, jiragen ruwa, da kuma samarwa da kulawa.
Takamaiman tsayi da faɗin gabaɗaya sune: 1220 x 2440mm.
Kauri yawanci sune: 3, 5, 9, 12, 15, 18mm, da sauransu.
A cikin ƙarshenplywood, ana kiran Layer ɗin ciki na veneer banda allon saman gabaɗaya allon tsakiya; ana iya raba shi zuwa gajerun allo na tsakiya da dogon allo na tsakiya.
Na gama gariplywoodNau'ikan veneer sune: poplar, eucalyptus, pine, itace daban-daban, da sauransu.
PlywoodAna iya rarraba veneer bisa ga yanayin bayyanar: matsayi na musamman, aji na farko, aji na biyu da aji na uku.
Matsayi na musamman: ƙayyadaddun saman lebur, babu ramuka/kauri/fata/gashin da suka mutu, manyan burrs;
Daraja ta I: saman allon lebur, babu ramukan haushi/bakin ciki, dinki, kulli;
Aji na 2: Saman allon yana da kyau, tare da ƙaramin ramin haushi da haushi;
Daraja ta 3: tsawon saman allon da faɗinsa bai cika ba, ɓawon ƙugiya, ramin haushi, ƙari mai lahani.
Plywoodzanen shine mafi kyawun fenti da ake amfani da shi azamanplywood, an raba su zuwa bangarori da kuma zanen gado.
Nau'in itacen da aka fi amfani da shi a matsayin plywood veneer sune: Augustine, mahogany, poplar, birch, red zaitun, mountain laurel, ice alewa, pencil cypress, babban farin itace, tang wood, yellow tung wood, yellow zaitun, clone wood, da sauransu.
Na gama gariplywoodLaunin itacen saman sune: fuskar peach, fuskar ja, fuskar rawaya, fuskar fari, da sauransu.
Tun daga lokacinplywoodAn yi shi da manne mai rufi da aka shafa wa itacen, wanda aka matse shi a ƙarƙashin yanayi mai zafi ko mara zafi, yana iya shawo kan lahani na itacen zuwa wani matakin kuma yana inganta yawan amfani da itacen, don haka yana adana itacen.
Plywood laminate ne mai layuka da yawa, don haka ya fi rahusa fiye da itace mai ƙarfi.
Halayen zahiri da na inji na katako a cikin al'amuran tsayi da na juye-juye ba su da bambanci sosai, wanda zai iya inganta da haɓaka halayen jiki da na inji na katako, tare da kyakkyawan kwanciyar hankali da juriya ga karkacewa da tsagewa.
Plywood na iya riƙe yanayin halitta da launin itacen, tare da siffa mai faɗi da kuma faɗin da ya fi girma, don haka yana da ƙarfin rufewa mai ƙarfi da sauƙin amfani da shi.
Lokacin Saƙo: Maris-02-2023




