Kí ló dé tí àwọn ilẹ̀kùn àwọ̀ funfun fi gbajúmọ̀ báyìí?
Ìyára ìgbésí ayé òde òní tó yára, ìfúnpá ńlá iṣẹ́, tó mú kí ọ̀pọ̀ ọ̀dọ́ máa fi àìnísùúrù ṣe ìgbésí ayé, ìlú tó ṣe pàtàkì mú kí àwọn ènìyàn nímọ̀lára ìbànújẹ́ gidigidi, ìgbésí ayé tó ń tún padà wá àti èyí tó ń mú kí wọ́n máa ronú jinlẹ̀ tún ń pa àwọn ohun tí a ń retí fún àwọn èrò tó rọrùn run.
Ṣugbọn nibẹ niibi tí ó jẹ́ odi wa nígbà gbogbo, ibi ààbò wa - ilé wa, ìyẹn ni, àwọn ìfẹ́ ọkàn wa tí kò ní ẹ̀bi rárá fún ìgbésí ayé tí ó rọrùn.
Nígbà tí a bá padà dé láti ibi iṣẹ́, a lè pa àwọn ààbò ìta run pátápátá, kí a sì tú ìfúnpá inú wa sílẹ̀ pátápátá, ní àkókò yìí, àwọ̀ ìmọ́lẹ̀, pàápàá jùlọ àṣà ọ̀ṣọ́ funfun, di àṣàyàn tó dára jùlọ.
Gẹ́gẹ́ bí apá pàtàkì nínú ìyípadà ààyè ní àyíká ilé, àwọn ìlẹ̀kùn igi aláwọ̀ funfun tuntun àti ẹlẹ́wà, ó di àṣàyàn kejì wa.
Ilẹ̀kùn igi aláwọ̀ funfun jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ilẹ̀kùn igi tó gbajúmọ̀ tí wọ́n sì gbajúmọ̀ gidigidi, ní àkọ́kọ́, funfun fúnra rẹ̀ jẹ́ àwọ̀ tó wọ́pọ̀, tí wọ́n fi aṣọ ilẹ̀kùn igi aláwọ̀ funfun ṣe lọ́ṣọ̀ọ́, yóò mú kí gbogbo inú ilé mọ́ tónítóní, kí ó mọ́, kí ó tún tutù, kí ó sì jẹ́ kí àwọn ènìyàn má sú láti wò ó.
Nígbà tí gbogbo ilẹ̀kùn bá funfun, tí ó ń mú kí ó jẹ́ tuntun tí a mọ̀, tí ó mọ́ tónítóní, tí ó rọrùn tí ó sì mọ́, padà sí òtítọ́. Òtútù yìnyín láìsí àbùkù ẹwà, tí ó rọrùn láìsí àìní orin, tí ó mọ́ bí ẹni pé iwin ẹlẹ́gbin tí ó ní eruku àti ìmọ́lẹ̀, tí ó jìnnà sí ariwo àti ìrúkèrúdò, jẹ́ kí afẹ́fẹ́ àti òjò jáde níta ilé, kí o lè gbádùn ìdákẹ́jẹ́ẹ́ nìkan.
Ẹnu ọ̀nà kọ̀ọ̀kan ní ẹwà àti ìtọ́wò àrà ọ̀tọ̀, ilẹ̀kùn kọ̀ọ̀kan sì ń dún bí ìfẹ́ ọkàn wa fún ìgbésí ayé tí ó rọrùn.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Feb-28-2023
